THE FUTURE-FS SEASON : 4
Webmaster : ยินดีตอนรับทุกท่านที่เข้ามาในบอร์ดแห่งนี้ หวังว่าทุกท่านจะมีความสุขที่ได้เข้ามาอยู่ร่วมชายคาเดียวกันในบอร์ดนี้นะครับ เข้ามาแล้วสมัครมาชิกแล้วมาอยู่ร่วมกันที่นี่นะครับ โปรโมทเว็บของเราด้วย นะคับ ขอบคุณครับ

[Webmaster-Thatch]

Join the forum, it's quick and easy

Webmaster : ยินดีตอนรับทุกท่านที่เข้ามาในบอร์ดแห่งนี้ หวังว่าทุกท่านจะมีความสุขที่ได้เข้ามาอยู่ร่วมชายคาเดียวกันในบอร์ดนี้นะครับ เข้ามาแล้วสมัครมาชิกแล้วมาอยู่ร่วมกันที่นี่นะครับ โปรโมทเว็บของเราด้วย นะคับ ขอบคุณครับ

[Webmaster-Thatch]
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

ตารางกิจกรรม
กิจกรรมออกแบบโลโก้  ปิดโหวตและประกาศผลแล้ว
เข้าสู่ระบบ(Log in)

ลืม(forget) password

Social Network
ประกาศ : การ์ตูนพากย์ไทย, พวก Mthai, ครอบลิ้งค์ ทั้งหลายที่อยู่ในเว็บค่ะ Facebook
โฆษณา
Keywords

Onepiece  

ตัวนับคนออนไลน์

ประกาศ : การ์ตูนพากย์ไทย, พวก Mthai, ครอบลิ้งค์ ทั้งหลายที่อยู่ในเว็บค่ะ

4 posters

Go down

ประกาศ : การ์ตูนพากย์ไทย, พวก Mthai, ครอบลิ้งค์ ทั้งหลายที่อยู่ในเว็บค่ะ Empty ประกาศ : การ์ตูนพากย์ไทย, พวก Mthai, ครอบลิ้งค์ ทั้งหลายที่อยู่ในเว็บค่ะ

ตั้งหัวข้อ by Queen@Mirajane Tue Jul 12, 2011 12:21 am

เนื่องจากทางแฟนซับของเราได้เข้าร่วมกับ Tirkx ซึ่งเป็นศูนย์รวมแห่งอนิเมะซับไทย ซึ่งก็มีเจตจำนงค์เดียวกันก็คือทำฟรี ไม่แสวงหาผลกำไร

อย่างแรกการ์ตูนพากย์ไทย เหตุผลที่เอาออกก็คือ มันมีลิขสิทธิ์ในไทยแล้วค่ะ ถ้าเค้าเอาจริงขึ้นมาเราก็โดนไม่ใช่น้อยค่ะ ดังนั้นเพื่อไม่ให้เดือดร้อน ตัดไฟเสียแต่ต้นลม ทางเราจึงขอนำออกค่ะ แล้วก็ไม่ขัดกับ Tirkx ด้วย

อย่างต่อมาก็คือ Mthai หลักๆที่เราไม่สนับสนุนให้นำการ์ตูนซับไปอัพ Mthai ก็คือ หาเจอได้ง่าย และอยู่ได้นาน แล้วเราจะโดนอะไรล่ะ คำตอบก็คือ อย่างที่บอกอยู่นาน เจอง่าย แล้วพอมันมีลิขสิทธิ์ในไทย มันก็ยังอยู่ค่ะ ตอนนี้ก็ได้นำออกไปเกือบหมดแล้วสำหรับ Mthai แต่ก็ไม่ทราบว่ายังมีอยู่มั้ย

อย่างที่ 3 การครอบลิ้งค์ สำหรับเว็บของเราก็มีการครอบลิ้งค์ แต่ว่ามันเป็นการครอบมาจากไทยฟอรั่ม ทางเราไม่ได้เป็นคนครอบ เอาสั้นๆค่ะ ไม่สนับสนุน ถ้าพบเจอช่วยแจ้งด้วยนะคะ จะทำการลบออกทันทีค่ะ (ไม่ค่อยว่างมาตรวจตรา)

สุดท้ายค่ะ ดิฉัน และ Thatch-SDT ช่วงนี้งานเยอะสุดๆค่ะ การ์ตูนซับอาจจะออกช้าไปบ้าง แต่เราก็จะพยายามให้ถึงที่สุดนะคะ

ความในใจของผู้แปล (Queen@Mirajane) : ดิฉันรู้นะคะว่าตั้งแต่เกิดเรื่องครั้งนั้นเนี่ย มันอาจจะทำให้หลายคนหมดความศรัทธาไปเลยก็ได้ แต่สิ่งนึงที่ทำให้ดิฉันอยากจะทำงานในวงการซับต่อคือ การได้ฟังคนบอกว่าสนุกมากเลย จะรอตอนต่อไปนะคะ/ครับ มันฟังแล้วรู้สึกตื้นตันมากเลยค่ะ คือสำหรับผู้แปลท่านอื่นดิฉันก็ไม่รู้เค้าคิดหรือรู้สึกยังไง แต่ก็น่าจะเหมือนกับดิฉัน(มั้งคะ) สำหรับตัวดิฉันเองก็ยอมรับว่าญี่ปุ่นก็ไม่เก่ง อาศัยการจดจำในบางคำที่ใช้บ่อยๆ อาจจะใช้ตัวช่วยในการแปลบ้าง เช่น หนังสือการ์ตูน เป็นต้น คือพยายามอย่างมากสุดๆค่ะ ที่จะไม่ให้ความหมายมันเพี้ยน แต่ก็อย่างที่บอกแหละเนอะ เราไม่เก่งญี่ปุ่น ถ้าหากผิดพลาดประการใดก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้นะคะ เอาเป็นว่า อยากให้คนดูมีความสุข แค่นี้แหละค่ะ ที่ดิฉันต้องการ
Queen@Mirajane
Queen@Mirajane
The Future [Guardian Of Mist]-Administrator

ค่าฝึกฝนมาเฟีย(โพส) : 313
เงิน Coine เงิน Coine : 1409
พลังความดี : 96
เข้าร่วม Family : 27/07/2010
อายุ อายุ : 36
ที่อยู่ ที่อยู่ : โกคุโยแลนด์

ขึ้นไปข้างบน Go down

ประกาศ : การ์ตูนพากย์ไทย, พวก Mthai, ครอบลิ้งค์ ทั้งหลายที่อยู่ในเว็บค่ะ Empty Re: ประกาศ : การ์ตูนพากย์ไทย, พวก Mthai, ครอบลิ้งค์ ทั้งหลายที่อยู่ในเว็บค่ะ

ตั้งหัวข้อ by applepie Wed Jul 13, 2011 10:06 pm

ใช่แล้วค่ะ ความสุขที่สุดของนักแปลซับคือ การเห็นคนดูดูอย่างมีความสุขค่ะ ^^
ในฐานะโหมดเหมือนกัน ก็บอกตามตรงเลยนะคะว่ารู้สึกเหมือนกับพี่ตองเด๊ะเลย พลอยก็เหมือนกันค่ะยุ่นก็ไม่เก่ง อาศัยอิง เอา 555
applepie
applepie
Moderator

ค่าฝึกฝนมาเฟีย(โพส) : 19
เงิน Coine เงิน Coine : 52
พลังความดี : -1
เข้าร่วม Family : 10/08/2010
ที่อยู่ ที่อยู่ : เว็บนี้แหละจ้า

ประกาศ : การ์ตูนพากย์ไทย, พวก Mthai, ครอบลิ้งค์ ทั้งหลายที่อยู่ในเว็บค่ะ Empty Re: ประกาศ : การ์ตูนพากย์ไทย, พวก Mthai, ครอบลิ้งค์ ทั้งหลายที่อยู่ในเว็บค่ะ

ตั้งหัวข้อ by teekm1800 Wed Jul 13, 2011 10:36 pm

ครับ ไอ้สิ่งที่แล้วมาก็ถือว่า เรา พราด ก็แล้วกัน ผมยังเป๋นกำลังใจไห้ ทางค่ายนี้ทำซัพไทย ต่อไปนะครับ ถึงจะออกช้าแต่ก็จะรอครับ อิอิ สู้ๆๆ เพือชาว ค่าย TheFuture-FS
teekm1800
teekm1800
มาเฟีย Vongola
มาเฟีย Vongola

ค่าฝึกฝนมาเฟีย(โพส) : 355
เงิน Coine เงิน Coine : 990
พลังความดี : 0
เข้าร่วม Family : 13/12/2010
อายุ อายุ : 31
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านครับ

ตั้งหัวข้อ by neunghun Sun Dec 11, 2011 5:24 pm

-.-
neunghun
neunghun
เหยื่อมาเฟีย
เหยื่อมาเฟีย

ค่าฝึกฝนมาเฟีย(โพส) : 8
เงิน Coine เงิน Coine : 12
พลังความดี : 0
เข้าร่วม Family : 20/04/2011

ขึ้นไปข้างบน