THE FUTURE-FS SEASON : 4
Webmaster : ยินดีตอนรับทุกท่านที่เข้ามาในบอร์ดแห่งนี้ หวังว่าทุกท่านจะมีความสุขที่ได้เข้ามาอยู่ร่วมชายคาเดียวกันในบอร์ดนี้นะครับ เข้ามาแล้วสมัครมาชิกแล้วมาอยู่ร่วมกันที่นี่นะครับ โปรโมทเว็บของเราด้วย นะคับ ขอบคุณครับ

[Webmaster-Thatch]

Join the forum, it's quick and easy

Webmaster : ยินดีตอนรับทุกท่านที่เข้ามาในบอร์ดแห่งนี้ หวังว่าทุกท่านจะมีความสุขที่ได้เข้ามาอยู่ร่วมชายคาเดียวกันในบอร์ดนี้นะครับ เข้ามาแล้วสมัครมาชิกแล้วมาอยู่ร่วมกันที่นี่นะครับ โปรโมทเว็บของเราด้วย นะคับ ขอบคุณครับ

[Webmaster-Thatch]
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

ตารางกิจกรรม
กิจกรรมออกแบบโลโก้  ปิดโหวตและประกาศผลแล้ว
เข้าสู่ระบบ(Log in)

ลืม(forget) password

Social Network
รับสมัคร Moderator ประจำหมวดต่างๆค่ะ Facebook
โฆษณา
Keywords

Onepiece  

ตัวนับคนออนไลน์

รับสมัคร Moderator ประจำหมวดต่างๆค่ะ

Go down

รับสมัคร Moderator ประจำหมวดต่างๆค่ะ Empty รับสมัคร Moderator ประจำหมวดต่างๆค่ะ

ตั้งหัวข้อ by Queen@Mirajane Thu Mar 31, 2011 3:16 pm

Moderator เรียกง่ายๆก็คือผู้ดูแล คอยตรวจตราความเรียบร้อยใน Zone ของตนเอง อัพเดทข้อมูลใน Zone ให้เป็นปัจจุบันที่สุด

Zone ของเรามีทั้งหมด 10 Zone ที่ต้องการ Moderator มาดูแลค่ะ

Zone ที่ 1 The Future Talk (ห้องนั่งเล่น พูดคุยไร้สาระ)

ทำหน้าที่ดูแล : คอยตรวจตราความเรียบร้อย คอยหาสิ่งต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นข่าว หรือว่าสิ่งดีๆมาอัพเดท

Zone ที่ 2 The Future Gallery & Fan Art

ทำหน้าที่ดูแล : คอยหารูปภาพสวยๆมาลง อัพเดทภาพสวยๆ

Zone ที่ 3 การ์ตูนซับไทย

ทำหน้าที่ดูแล : ทำหน้าที่ค่อนข้างจะหนักหน่อย คอยนำการ์ตูนซับไทยจากค่ายต่างๆมาลง อัพเดทให้เป็นปัจจุบัน ซึ่งต้องไม่ไปละเมิดกฎข้อบังคับของค่ายที่เอามาลงด้วย คอยแก้ไขไฟล์ที่เสีย

Zone ที่ 4 Cartoon พากย์ไทย

ทำหน้าที่ดูแล : ทำหน้าที่คอยนำการ์ตูนพากย์ไทยเรื่องต่างๆมาลง อัพเดทให้เป็นปัจจุบัน คอยแก้ไขไฟล์ที่เสีย

Zone ที่ 5 ห้องอ่านการ์ตูน

ทำหน้าที่ดูแล : คอยนำการ์ตูนมังกะเรื่องต่างๆมาลง

Zone ที่ 6 The Future Y

ทำหน้าที่ดูแล : หาสิ่งที่เป็น Y มาลง ไม่ว่าจะเป็นทั้ง Yuri และ Yaoi ส่วนเรื่องกฎเกณฑ์ต่างๆค่อยว่ากันอีกทีสำหรับหมวดนี้

Zone ที่ 7 โหลดหนัง ดูหนัง

ทำหน้าที่ดูแล : หาหนังมาลงอย่างเรื่อยๆและอัพเดทให้เป็นปัจจุบันตลอด

Zone ที่ 8 Game Center

ทำหน้าที่ดูแล : หาเกมส์ต่างๆมาลง อัพเดทให้ทันสมัยที่สุด น

Zone ที่ 9 ห้องโหลด Progame/ Crack/ Key/ Serials

ทำหน้าที่ดูแล : ทำหน้าที่หาโปรแกรมต่างๆมาลง ทำให้เป็นปัจจุบันที่สุด

Zone ที่ 10 ห้องโหลด OS Windows

ทำหน้าที่ดูแล : คอยหาวินโดว์ใหม่ๆเจ๋งๆมาลง อัพเดทให้ทันสมัยที่สุด

หน้าที่ๆ MOD ทุกท่านต้องกระทำในโซนของตนเองนอกเหนือจากที่กล่าวมาข้างต้น

1.ตรวจดูถึงความถูกต้องในการตั้งหัวข้อให้ตรงกับหมวด
2.ตรวจดูถึงการปั้มกระทู้ว่ามีใน Zone ของตนเองหรือไม่
3.ตรวจดูคำพูดของสมาชิกแต่ละคนว่าใช้คำพูดเหมาะสมหรือไม่
4.ที่สำคัญตรวจดูว่าสมาชิกทำผิดกฎหรือไม่แล้วคอยรายงานต่อ Admin

คุณสมบัติของ Moderator

1. เป็นคนที่มีอัธยาศัยดี ไม่เกรียน
2. มีความรับผิดชอบ
3. ต้องออนแชทอย่างน้อย 2 วัน/ครั้ง หรือถ้ามีเหตุควรจะแจ้งทราบล่วงหน้า
4. มั่นใจในตนเอง มีวุฒิภาวะเพียงพอ
5. เมื่อมีสมาชิกมาถามถึงข่าวคราวหรือสิ่งต่างๆของเว็บ จะต้องรู้ (ดังนั้นควรไปศึกษาให้ดี)
6. ท่านจะต้องไม่เป็น Moderator ของที่อื่น จับได้ปรับออกค่ะ (ท่านคงเข้าใจคำว่านกสองหัวนะคะ)
7. ถ้า Moderator ทำผิด หรือละเลยหน้าที่ ทาง Admin จะขอสงวนสิทธิ์ในการแจ้งล่วงหน้าปลดคุณออกจากตำแหน่ง Moderator

ข้อสอบเป็น Moderator (ข้อสอบเน้นตามความเป็นจริง ดังนั้นควรไปดูถึงที่ ถามหมวดใดก็ให้ไปหมวดนั้น ดูให้ละเอียด)

Spoiler:
Queen@Mirajane
Queen@Mirajane
The Future [Guardian Of Mist]-Administrator

ค่าฝึกฝนมาเฟีย(โพส) : 313
เงิน Coine เงิน Coine : 1409
พลังความดี : 96
เข้าร่วม Family : 27/07/2010
อายุ อายุ : 36
ที่อยู่ ที่อยู่ : โกคุโยแลนด์

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน