THE FUTURE-FS SEASON : 4
Webmaster : ยินดีตอนรับทุกท่านที่เข้ามาในบอร์ดแห่งนี้ หวังว่าทุกท่านจะมีความสุขที่ได้เข้ามาอยู่ร่วมชายคาเดียวกันในบอร์ดนี้นะครับ เข้ามาแล้วสมัครมาชิกแล้วมาอยู่ร่วมกันที่นี่นะครับ โปรโมทเว็บของเราด้วย นะคับ ขอบคุณครับ

[Webmaster-Thatch]

Join the forum, it's quick and easy

Webmaster : ยินดีตอนรับทุกท่านที่เข้ามาในบอร์ดแห่งนี้ หวังว่าทุกท่านจะมีความสุขที่ได้เข้ามาอยู่ร่วมชายคาเดียวกันในบอร์ดนี้นะครับ เข้ามาแล้วสมัครมาชิกแล้วมาอยู่ร่วมกันที่นี่นะครับ โปรโมทเว็บของเราด้วย นะคับ ขอบคุณครับ

[Webmaster-Thatch]
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

ตารางกิจกรรม
กิจกรรมออกแบบโลโก้  ปิดโหวตและประกาศผลแล้ว
เข้าสู่ระบบ(Log in)

ลืม(forget) password

Social Network
การสอบเป็น Hunter Facebook
โฆษณา
Keywords

Onepiece  

ตัวนับคนออนไลน์

การสอบเป็น Hunter

MyMing11
Kintogi
arinfame
jomas2006
joey7389
vaan
DarkZeroKung
golf004za
Thatch-SDT
13 posters

Go down

การสอบเป็น Hunter Empty การสอบเป็น Hunter

ตั้งหัวข้อ by Thatch-SDT Tue Mar 16, 2010 2:45 pm

ปิดรับสมัครอย่างไม่มีกำหนด

สวัสดี Hunter เกี่ยวกับมาเฟียได้อย่างไร ซึ่งผมจะกล่าวในที่นี้ว่า ใบอณุญาติ Hunter จะเป็นใบวึ่งเข้าออกที่ไหนก็ได้ตามสบาย หรือจะกู้เงินก็ได้ สะดวกสะบาย และแล้ว ขณะนี้ได้เวลาครบวาระแล้ว ผมในนามกรรมการคุมสอบ Hunter ขอทำการเปิดการสอบ Hunter ณ บัดนี้ ซึ่งผู้ที่มีสิทธิสอบ Hunter จะต้องมีคุณสมบัติดังต่อไปนี้

การสอบเป็น Hunter 3gz53 การสอบเป็น Hunter 6kr72
รูปแบบของใบอนุญาต Hunter

คุณสมบัติในการเข้าสอบ Hunter
-เป็นสมาชิก The future (ซึ่งท่านก็ได้เป็นแล้ว จากการสมัครเข้าเว็ปมาตอนแรก)
-เป็นดี หรือ ชั่ว ก็ได้ ไม่เกี่ยง
-ไม่มีอะไร แค่อยากเป็นก็พอ

เอาหล่ะถึงเวลาสอบ Hunter แล้ว การสอบเป็นข้อเขียน

ข้อ 1.กอร์น เด็กหนุ่มที่มีอายุเพียง 12 ปี อาศัยอยู่ที่เกาะใด ?
ข้อ 2.กอร์น ต้องการเป็นฮันเตอร์เพราะอะไร ?
ข้อ 3.กองโจรเงามายา มีหัวหน้าชื่ออะไร ?
ข้อ 4.ฮิโซกะเอาป้ายเบอร์อะไรให้กอร์นในการสอบ Hunter ?
ข้อ 5.พ่อของกอร์นชื่ออะไร ?
ข้อ 6.เน็นของคุราปิก้า สายอะไร
ข้อ 7.ทำไมคุณอยากเป็น Hunter ?

ขอให้ทุกคนโชคดีกับข้อสอบนี้และได้เป็น Hunter ทุกๆคน ซึ่งของรางวัลในการเป็น Hunter มีดังต่อไปนี้
-ได้รับใบอนุญาติเป็น Hunter
-ได้รับสิทธิพิเศษมากมาย (ยังไม่ระบุ)

**ทิ้งท้ายให้ตอบ PM User Thatch-SDT หาผมเท่านั้นนะครับ ผมจะเข้ามาตรวจเองครับ ขอบคุณทุกๆท่านมา ณ ที่นี้ กรรมการคุมสอบ Hunter ซึ่งการ PM หลายๆท่านอาจจะทำไม่เป็นผมจะอธิบายการ PM ด้านล่างนี้ครับ

>>>> https://thefuture.thai-forum.net/forum-f12/topic-t1318.htm#2857 <<<<

รายชื่อผู้ผ่านการสอบเป็น Hunter
ฉายา
ระดับ Hunter
tsnut606
-
1
cupza184
-
1
mou.green
-
1
Destiny

แก้ไขล่าสุดโดย Thatch-SDT เมื่อ Mon Oct 22, 2012 5:52 pm, ทั้งหมด 22 ครั้ง
Thatch-SDT
Thatch-SDT
The Future Boss(Thunder)
The Future Boss(Thunder)

ค่าฝึกฝนมาเฟีย(โพส) : 423
เงิน Coine เงิน Coine : 1378
พลังความดี : 140
เข้าร่วม Family : 24/08/2009
ที่อยู่ ที่อยู่ : thefuture.thai-forum.net

http://www.the-future.ob.tc

ขึ้นไปข้างบน Go down

การสอบเป็น Hunter Empty Re: การสอบเป็น Hunter

ตั้งหัวข้อ by golf004za Thu Mar 31, 2011 2:25 pm

คงไม่ทันเเล้วซินะครับ เเตผมส่ง PM ไปเเล้วนะครับ

ถือว่าส่งสนุกๆ เเล้วกันนะครับ
golf004za
golf004za
นักเรียนมาเฟีย

ค่าฝึกฝนมาเฟีย(โพส) : 35
เงิน Coine เงิน Coine : 96
พลังความดี : 0
เข้าร่วม Family : 26/09/2010
อายุ อายุ : 27
ที่อยู่ ที่อยู่ : บนเรือหมวกฟาง

การสอบเป็น Hunter Empty Re: การสอบเป็น Hunter

ตั้งหัวข้อ by DarkZeroKung Tue Apr 12, 2011 2:25 am

หายไปนานมากมาย กำลังงง

ค่าฝึกฝนมาเฟีย(โพส) : 32
เงิน Coine เงิน Coine : 77
เข้าร่วม Family : 29/11/2010

ตั้งหัวข้อ by vaan Thu Apr 21, 2011 12:27 pm

อยากสอบจังเลยครับ เมื่อไหร่จะเปิดสอบอีกอ่ะครับ แจ้งล่วงหน้าให้ทราบได้รึเปล่าครับ
vaan
vaan
มาเฟียฝึกหัด

ค่าฝึกฝนมาเฟีย(โพส) : 23
เงิน Coine เงิน Coine : 57
เข้าร่วม Family : 20/04/2011
อายุ อายุ : 35
ที่อยู่ ที่อยู่ : แกรนด์ไลน์

ตั้งหัวข้อ by joey7389 Thu May 05, 2011 7:06 pm

ยังเปิดสอบอยู่ไหมคับ อยากสอบจังเรยT T
joey7389
joey7389
มือใหม่ Vongola
มือใหม่ Vongola

ค่าฝึกฝนมาเฟีย(โพส) : 176
เงิน Coine เงิน Coine : 250
พลังความดี : -1
เข้าร่วม Family : 10/12/2010
ที่อยู่ ที่อยู่ : แฟรี่เทล

ตั้งหัวข้อ by jomas2006 Tue May 10, 2011 8:28 pm

อยากสอบเหมือนกันนะครับ แต่ยังรายงานตัวยุเลยฮุๆๆ
อยากให้พี่ๆจัดกิจกรรมดีๆแบบนี้อีกจังเลย
jomas2006
jomas2006

ค่าฝึกฝนมาเฟีย(โพส) : 12
เงิน Coine เงิน Coine : 34
เข้าร่วม Family : 10/05/2011
อายุ อายุ : 30
ที่อยู่ ที่อยู่ : กาญจนบุรี

ตั้งหัวข้อ by arinfame Wed May 11, 2011 2:32 pm

การสอบเป็น Hunter 601924มาช้าไปแล้วเรา มีกิจกรรมอย่างนี้อีกนะคับ การสอบเป็น Hunter 601924
arinfame
arinfame

ค่าฝึกฝนมาเฟีย(โพส) : 10
เงิน Coine เงิน Coine : 27
เข้าร่วม Family : 11/05/2011

ตั้งหัวข้อ by Kintogi Thu May 12, 2011 5:28 pm

เป็นกิจกรรมที่น่าสนใจมากครับ
อยากให้มีการเปิดรับสมัครอีกจังเลยครับ
ำงก็จะขอรอนะครับ ^^
Kintogi
Kintogi
เหยื่อมาเฟีย

ค่าฝึกฝนมาเฟีย(โพส) : 4
เงิน Coine เงิน Coine : 10
เข้าร่วม Family : 12/05/2011
อายุ อายุ : 30

ตั้งหัวข้อ by MyMing11 Thu Jun 02, 2011 12:48 pm

อยากให้เปิดรับสมัครอีกจัง
ขอบคุณค่ะ^^ Very Happy
MyMing11
MyMing11

ค่าฝึกฝนมาเฟีย(โพส) : 3
เงิน Coine เงิน Coine : 7
เข้าร่วม Family : 02/06/2011
อายุ อายุ : 28
ที่อยู่ ที่อยู่ : 54156161

ตั้งหัวข้อ by pingsuperzaa Sun Jun 05, 2011 8:11 am

มาไม่ทันน

pingsuperzaa

ค่าฝึกฝนมาเฟีย(โพส) : 1
เงิน Coine เงิน Coine : 3
เข้าร่วม Family : 05/06/2011
อายุ อายุ : 28

ตั้งหัวข้อ by korewa Sun Jun 05, 2011 8:24 pm

ข้าน้อยมาช้าไปสินะ ! Neutral
korewa
korewa

ค่าฝึกฝนมาเฟีย(โพส) : 10
เงิน Coine เงิน Coine : 28
เข้าร่วม Family : 05/06/2011

ตั้งหัวข้อ by redzero Tue Jun 07, 2011 7:50 pm

เรามาช้าไปหรอเนี่ย T-T อดเลยสงสัยต้องรอรอบต่อ ไปอ่ะ Idea จะต้องได้ต้องไปอ่านHXHใหม่อีกรอบสิเนี่ย 55+
redzero
redzero

ค่าฝึกฝนมาเฟีย(โพส) : 8
เงิน Coine เงิน Coine : 22
เข้าร่วม Family : 06/06/2011

ตั้งหัวข้อ by nanajung Mon Oct 03, 2011 12:21 am

ใช่เลย อยาก สมัครสอบเข้าบ้าน ด้วยจังเลย

แต่ไม่ได้แล้ว รอโอกาศ หน้า
nanajung
nanajung

ค่าฝึกฝนมาเฟีย(โพส) : 4
เงิน Coine เงิน Coine : 12
เข้าร่วม Family : 27/09/2011
อายุ อายุ : 34

ขึ้นไปข้างบน